วันที่ 3 กรกฎาคม 2567 คณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย จัดโครงการปฐมนิเทศนักศึกษาใหม่ ประจำปีการศึกษา 2567 โดยมี ผศ.น.สพ.ธีระวิทย์ จันทร์ทิพย์ คณบดีคณะสัตวแพทยศาสตร์ กล่าวเปิดงาน พร้อมทั้งได้แนะนำคณาจารย์และบุคลากรของคณะ เพื่อให้นักศึกษาได้ทราบถึงวิสัยทัศน์ พันธกิจ นโยบาย วัตถุประสงค์และขอบข่ายของหลักสูตร วิธีการเรียนการสอน การให้บริการ และสวัสดิการต่างๆของคณะฯ เพื่อเป็นข้อมูลพื้นฐานสำหรับนักศึกษาใหม่ อีกทั้งยังเป็นการสร้างสัมพันธภาพและทัศนคติที่ดีต่อคณะฯ โดยมีผู้ปกครอง นักศึกษาสัตวแพทยศาสตร์ และนักศึกษาเทคนิคการสัตวแพทย์ ชั้นปีที่ 1 เข้าร่วมโครงการจำนวน 95 คน ณ ห้องประชุมประชีพชูพันธ์ (บรรยาย 3) อาคารโรงพยาบาลสัตว์เล็ก คณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย
![](https://vet.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/สำเนาของ-ภาพหัวเรื่องหน่วยงาน-1200-x-630-px-10.png)