วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 คณะสัตวแพทยศาสตร์ มทร.ศรีวิชัย รับการตรวจประเมินคุณภาพการศึกษาภายใน (SAR) ระดับหลักสูตรตามเกณฑ์ AUN-QA version 4.0 โดยได้รับเกียรติจากคณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิ ประกอบด้วย รองศาสตราจารย์จารุยา ขอพลอยกลาง ข้าราชการบำนาญ ประธานกรรมการ อาจารย์จุติกา โกศลเหมมณี มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง กรรมการ และ อาจารย์ศินีนาฎ พูลเกื้อ คณะศิลปศาสตร์ มทร.ศรีวิชัย กรรมการและเลขานุการ เป็นคณะกรรมการตรวจประเมิน พร้อมกันนี้ คณะกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิได้ให้ข้อเสนอแนะที่เป็นประโยชน์ต่อการพัฒนาคณะสัตวแพทยศาสตร์ ทั้งด้านการเรียนการสอน งานวิจัย การให้บริการทางวิชาการ เพื่อนำไปใช้พัฒนาคณะสัตวแพทยศาสตร์ ในลำดับต่อไป ณ ห้องประชุม 1 คณะสัตวแพทยศาสตร์ มทร.ศรีวิชัย และ ผ่านการประชุมออนไลน์ Zoom Cloud Meeting
![](https://vet.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/สำเนาของ-ภาพหัวเรื่องหน่วยงาน-1200-x-630-px-14.png)