วันที่ 13 – 14 กรกฎาคม 2567 คณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย จัดโครงการพัฒนาข้อเสนอวิจัย วช 68 ในหัวข้อ “แผนงานสัตว์เศรษฐกิจ” เพื่อให้นักวิจัยสามารถเขียนข้อเสนอโครงการวิจัย ได้อย่างถูกต้องและเข้าใจหลักในการเขียน โดยได้รับเกียรติจาก ผศ.ดร.ขวัญหทัย ใจเปี่ยม รองอธิการบดีประจำวิทยาเขตนครศรีธรรมราช เป็นประธานในพิธีเปิด และ ศาสตราจารย์ ดร.อุทัยรัตน์ ณ นคร เป็นวิทยากรให้ความรู้แก่นักวิจัย โดยมีผู้เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้ จำนวน 24 คน ณ บ้านสวนช่องเขารีสอร์ท อ.ทุ่งสง จ.นครศรีธรรมราช
![](https://vet.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/07/สำเนาของ-ภาพหัวเรื่องหน่วยงาน-1200-x-630-px-6-1.png)